Nhập từ khóa tìm kiếm

Thuốc Panadol trẻ em Tab.120 mg – Viên nhai giảm đau từ nhẹ đến vừa, hạ sốt dùng cho trẻ em

75,000VNĐ

Còn hàng N/A . , , .

Mô tả

Đánh giá bài viết

THÀNH PHẦN CỦA PANADOL TRẺ EM 120 mg

Paracetamol………….120 mg

Tá dược………………..vừa đủ 1 viên

CÔNG DỤNG – CHỈ ĐỊNH CỦA PANADOL TRẺ EM 120 mg

Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau cơ, đau cơ xương, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa khác, đau do viêm xương khớp và sốt đau sau khi tiêm vắc xin.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG CỦA PANADOL TRẺ EM 120 mg

Cách dùng: Chỉ dùng đường uống. Nhai/hòa tan thuốc trong nước/nước trái cây.

Liều lượng:

Trẻ em < 2 tuổi: Không dùng thuốc cho trẻ em < 2 tuổi.

Trẻ em từ 2 tuổi trở lên:

Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10-15 mg/ kg cân nặng dùng trong 24 giờ.

Không dùng quá liều chỉ định.

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.

Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ là 3 ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH CỦA PANADOL TRẺ EM 120 mg

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.

Suy gan, suy thận.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN CỦA PANADOL TRẺ EM 120 mg

Để phân loại mức độ thường gặp các tác dụng không mong muốn, sử dụng quy ước sau đây: Rất phổ biến (≥1/10), phổ biến (≥1/100, <1/10), không phổ biến (≥1/1000, <1/100), hiếm (≥1/10000, <1/1000), rất hiếm (<1/10000), chưa biết (không thể ước lượng từ các dữ liệu hiện có).
Tần suất xuất hiện các tác dụng không mong muốn được ước lượng từ các báo cáo thu được từ dữ liệu hậu marketing.

Cơ quan Tác dụng không mong muốn Tần suất xuất hiện
Rối loạn máu và hệ bạch huyết Giảm tiểu cầu. Rất hiếm
Rối loạn hệ miễn dịch Phản ứng quá mẫn.

Phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.

Rất hiếm
Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác. Rất hiếm
Rối loạn gan mật Rối loạn chức năng gan. Rất hiếm

Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 8 vỉ x 12 viên nhai vị anh đào.

NHÀ SẢN XUẤT

STERLING DRUG (M) SDN. BHD.,  Malaysia



Đăng ký nhận tin thuốc mới