Nhập từ khóa tìm kiếm

Thuốc I-Pain 400mg – Thuốc hạ sốt, giảm đau, chống viêm

100,000VNĐ

Còn hàng N/A . , , .

Mô tả

THÀNH PHẦN HOẠT CHẤT CỦA I-Pain 400mg

Mỗi viên I-Pain 400mg có chứa:

Ibuprofen với hàm lượng 400 mg

Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng trình bày: Viên nén bao phim.

TÁC DỤNG DƯỢC LÝ

Phân loại dược lý: Thuốc chống viêm và chống thấp khớp, không steroid; dẫn xuất axit propionic.

Mã ATC: M01AE01

Tác dụng điều trị của thuốc như NSAID được cho là kết quả từ tác dụng ức chế của nó đối với enzyme cyclo-oxyase, dẫn đến giảm tổng hợp tuyến tiền liệt rõ rệt.

Dữ liệu thực nghiệm cho thấy ibuprofen có thể ức chế cạnh tranh tác dụng của aspirin liều thấp đối với sự kết tập tiểu cầu khi chúng được dùng đồng thời.

Từ một vài nghiên cứu trên phương diện dược lực học cho thấy khi dùng ibuprofen với mức liều duy nhất 400 mg trong khoảng thời gian 8 giờ trước hoặc 30 phút sau thời điểm bệnh nhân dùng liều aspirin (mức liều 81 mg), kết quả nghiên cứu cho thấy tác dụng của aspirin đối với sự hình thành thromboxane hoặc kết tập tiểu cầu bị giảm.

Mặc dù có những điều không chắc chắn về việc ngoại suy các dữ liệu này đối với tình trạng trên lâm sàng, khả năng sử dụng ibuprofen thường xuyên, lâu dài có thể làm giảm tác dụng bảo vệ tim mạch của acid acetylsalicylic liều thấp có thể được loại trừ.

CÔNG DỤNG – CHỈ ĐỊNH

I-Pain 400mg được dùng để giảm đau đầu, đau thấp khớp và đau cơ, đau do tình trạng khớp không nghiêm trọng, đau lưng, đau nửa đầu, đau răng và đau thần kinh. Nó cũng có thể được sử dụng để giảm sốt và giảm các triệu chứng cảm lạnh và cúm.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG

Liều dùng

Người lớn và trẻ em với độ tuổi 12 tuổi trở lên: Khi cần thiết thì sử dụng liều uống một viên mỗi 4 giờ.

Không dùng quá 3 viên trong 24 giờ.

Không cho trẻ dưới 12 tuổi.

Ở người lớn: Nếu các triệu chứng của bạn trở nên tồi tệ hơn hoặc không biến mất trong vòng 10 ngày, hãy liên hệ với bác sĩ.

Ở trẻ em và thanh thiếu niên (từ 12-18 tuổi): Nếu sản phẩm thuốc này được yêu cầu hơn 3 ngày, hoặc nếu các triệu chứng xấu đi, hãy liên hệ với bác sĩ.

Cách dùng

Chỉ dùng đường uống và sử dụng ngắn hạn.

Nếu bạn dùng quá liều: Nếu bạn đã uống nhiều viên thuốc hơn mức bình thường, hoặc nếu trẻ em uống thuốc một cách tình cờ, hãy liên hệ với bác sĩ hoặc bệnh viện gần nhất để có ý kiến ​​về nguy cơ và lời khuyên về hành động được thực hiện.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

KHÔNG DÙNG THUỐC I-Pain 400mg trong các trường hợp:

  • Loét dạ dày, thủng hoặc chảy máu, hoặc đã từng bị hai lần trở lên
  • Thủng hoặc chảy máu dạ dày sau khi dùng thuốc chống viêm không steroid
  • Dị ứng với ibuprofen hoặc bất kỳ thành phần nào khác của sản phẩm, aspirin hoặc các loại thuốc chống viêm không steroid khác (đã từng bị hen suyễn, sổ mũi, ngứa da hoặc sưng môi, mặt hoặc cổ họng sau khi dùng các loại thuốc này)
  • Đang dùng aspirin với liều hàng ngày trên 75 mg hoặc các loại thuốc chống viêm không steroid khác
  • Suy tim nặng, suy thận hoặc suy gan
  • Đang mang thai, và trong 3 tháng cuối của thai kỳ

THẬN TRỌNG

Cần thận trọng ở những bệnh nhân mắc một số bệnh:

• Lupus ban đỏ hệ thống cũng như những người mắc bệnh mô liên kết hỗn hợp do tăng nguy cơ viêm màng não vô khuẩn

• Rối loạn tiêu hóa và bệnh viêm ruột mãn tính vì những tình trạng này có thể trở nên trầm trọng hơn (bao gồm viêm loét đại tràng hoặc bệnh Crohn) .

• Cần thận trọng trước khi bắt đầu điều trị ở bệnh nhân có tiền sử tăng huyết áp và hoặc suy tim. Phù, tăng huyết áp và / hoặc suy tim do chức năng thận có thể xấu đi và / hoặc ứ nước xảy ra

• Suy thận vì chức năng thận có thể xấu đi.

• Rối loạn chức năng gan

Bằng cách sử dụng liều hiệu quả tối thiểu trong thời gian ngắn nhất để kiểm soát các triệu chứng, các tác dụng phụ có thể được kiểm soát giảm xuống còn tỷ lệ xuất hiện rất thấp.

Người cao tuổi có nguy cơ tăng hậu quả nghiêm trọng của các phản ứng bất lợi đặc biệt là xuất huyết tiêu hóa và thủng có thể gây tử vong.

Co thắt phế quản có thể xảy ra ở những bệnh nhân bị hoặc có tiền sử hen phế quản hoặc bệnh dị ứng trước đó.

Nên tránh sử dụng với NSAID đồng thời bao gồm các chất ức chế đặc hiệu cyclo-oxyase-2

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bạn có thể gặp tác dụng không mong muốn như:

Buồn nôn tới nôn, hoặc có thể gặp phải triệu chứng khác như: đau dạ dày, ăn không tiêu.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

NHÀ SẢN XUẤT

Pymepharco

Đánh giá bài viết


Đăng ký nhận tin thuốc mới