Nhập từ khóa tìm kiếm

Thuốc Pms-Mexcold Plus

Còn hàng N/A , .

Mô tả

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nén bao phim của thuốc Pms-Mexcold Plus chứa

  • Cafein ……………………………………………………..65 mg
  • Paracetamol …………………………………………..500 mg.

– Tá dược: Nipazin, Magnesi stearat, HPMC, Talc, Titan dioxyd, Povidon, Natri lauryl sulfat, Avicel, Crospovidon, Macrogol 6000, Sắt oxyd, Cồn 960, Nước trao đổi ion.

CÔNG DỤNG – CHỈ ĐỊNH

Thuốc Pms-Mexcold Plus có tác dụng giảm tức thời các triệu chứng đau: đau răng, đau lưng, nhức mỏi cơ, nhức đầu, đau họng, đau sau khi tiêm vacxin, đau bụng kinh, đau nhức do cảm cúm và hạ sốt.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: sử dụng 3-8 viên chia ra 3 – 4 lần/ngày.

– Liều tối đa là 8 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

– Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

– Suy gan, suy thận nặng.

– Bệnh tim hoặc phổi.

– Người bệnh nhiều lần thiếu máu.

– Người bệnh thiếu enzym G-6-P-D.

TÁC DỤNG PHỤ

– Phát ban da, phù mạch, co thắt phế quản.

– Buồn nôn, nôn, đau bụng, chóng mặt, mất ngủ.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên

NHÀ SẢN XUẤT

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM IMEXPHARM

Thuốc Pms-Mexcold Plus
4 điểm, trong 1 đánh giá


Đăng ký nhận tin thuốc mới